नमो शेतकरी सन्मान निधी योजनेसाठी या बँकेत अकाउंट काढावे लागेल |Namo Shetkari Sanman Nidhi Yojna

नमो शेतकरी सन्मान निधी योजनेसाठी या बँकेत अकाउंट काढावे लागेल |Namo Shetkari Sanman Nidhi Yojna

नमस्कार मित्रांनो सर्वांचे मनापासून स्वागत मित्रांनो नमो शेतकरी महासंघ आणि पी एम किसान सन्मान योजना च्या बाबतीत एक महत्त्वाची अपडेट आहे या दोन्ही योजनांचा लाभ घेण्यासाठी लाभार्थ्यांना आता इंडिया पोस्ट पेमेंट बँक अकाउंट ओपन करावा लागणार आहे.Namo Shetkari Sanman Nidhi Yojna

तरच तुम्हाला नमो शेतकरी महासंबंधी नियोजनाचा पहिला हप्ता आणि पीएम किसान सन्मान योजना 14 वा हप्ता मिळणार आहे तर मित्रांनो नवीन अकाउंट नेमकं कशामुळे ओपन करावा लागणार आहे याचं कारण काय सगळ्यात शेतकरी बांधवांना नवखात ओपन करावा लागेल किंवा कोणकोणत्या शेतकऱ्यांना नवखात ओपन करावा लागेल कोणकोणत्या शेतकऱ्यांना ओपन करावा लागणार नाही याच्याबद्दलची सविस्तर अशी माहिती आपण या लेखाच्या माध्यमातून पाहणार आहोत.Namo Shetkari Sanman Nidhi Yojna

पहा कोणत्या शेतकऱ्यांना मिळणार नाही पीएम किसन योजनेचा  14 हप्ता

पहा येथे क्लिक करून सविस्तर माहिती

मित्रांनो तुम्हा सर्वांनाच माहित आहे नमो शेतकरी महासंघ निधी योजना ही योजना राज्यांमध्ये नवीन लागू होणार आहे आणि पीएम किसान सन्मान निधी योजनेच्या धर्तीवर ती या योजनेचे सुद्धा बेनिफिट लाभार्थ्यांना देण्यात येणार आहेत त्यामुळे पी एम किसान सन्मान निधी योजनेसाठी जे शेतकरी पात्र आहेत ज्या शेतकऱ्यांचे पीएम किसान सन्मान योजना चे पैसे मिळायला सुरू आहेत त्याच शेतकऱ्यांना या नव्या योजनेचे सुद्धा पैसे मिळणार आहेत याच्याबद्दल पाठीमागे आपण व्हिडिओ घेतलेला होता पण मित्रांनो काही शेतकऱ्यांना पीएम किसान सन्माननीय योजना अंतर्गत पात्र असून सुद्धा पैसे मिळत नाहीत मग नमो शेतकरी महासंघ नियोजनाचे पैसे त्यांना कसे मिळतील त्यांना नमो शेतकरी सन्माननीय योजनेचे सुद्धा पैसे मिळणार आहेत याचे एकमेव कारण म्हणजे मित्रांनो त्यांचा अकाउंट जे आहे ते आधार कार्ड सोबत लिंक नसेल तरी त्यांच्या बँक अकाउंट सोबत आधार कार्ड लिंक असेल तरी त्यांचे बँक अकाउंट गरजेचे आहे.Namo Shetkari Sanman Nidhi Yojna

हे ही वाचा👇👇👇

तुमच्या खात्यात जमा झाले का ₹ 2000 चेक करा, यादीत नाव पहा👈

आता बऱ्याच मित्रांना प्रश्न पडेल की एमपीसीआय म्हणजे नक्की काय मित्रांनो जे डीबीटीच्या माध्यमातून शेतकऱ्यांना लाभ प्राप्त होतात याच्यावरती देखरेख करण्याचे काम हे एमपीसीआयचं असतं त्यामुळे शेतकऱ्याचं अकाउंट आधार कार्ड प्लस एमपीसीआय सोबत लिंक असणे गरजेचे आहे असं असेल तरच त्या शेतकऱ्यांना पीएम किसान सन्माननीय योजनेचा लाभ दिला जातो आणि पीएम किसान सन्मान योजना चा लाभ ज्या शेतकऱ्यांना मिळत आहे अशाच शेतकऱ्यांना नमो शेतकरी सन्माननीय नियोजनाचा लाभ मिळणार आहे मित्रांनो याच कारणामुळे बऱ्याच शेतकऱ्यांना अकरावा बारावा आणि तेरावा हप्ता सुद्धा मिळालेला नाही काही शेतकऱ्यांना अकरावा बारावा मिळालेला मात्र तेरावा मिळालेला नाही पण मित्रांनो स्टेटस चेक केल्यानंतर आपल्याला अशा पद्धतीचा कुठलाही इशू दाखवला जात नाही त्यामुळे आपल्याला असं वाटतं की पुढचा हप्ता तरी आपल्या अकाउंट वरती मित्रांनो पीएम किसान सन्मान योजना च्या हप्त्यासाठी दुसरा एक प्रॉब्लेम येतोय काही शेतकऱ्यांचे लँड सेटिंग जे आहे ते नो झालेला आहे त्यामुळे शेतकऱ्यांनी तलाठी ऑफिस मध्ये जाऊन किंवा तहसील ऑफिसमध्ये जाऊन लँड सेटिंग दुरुस्त करून घेणे गरजेचे आहे.Namo Shetkari Sanman Nidhi Yojna

हे ही वाचा👇👇👇

एकनाथ शिंदे यांच्या सर्वात मोठा निर्णय, 50 हजार रूपये आले का यादीत नाव पहा

जर तुम्ही या दोन गोष्टी केल्या तर तुमच्या पीएम किसान सन्माननीय योजनेचे मागील हफ्ते आणि येणारा चौदावा हप्ता सुद्धा नक्कीच तुम्हाला मिळणार आहे शेतकरी महासंघाने योजनेच्या सुद्धा तुम्हाला मिळाला सुरू होतील त्यासाठी मित्रांनो आपल्याला पोस्ट ऑफिस मध्ये खाते उघडणे गरजेचे आहे पोस्ट ऑफिस मध्ये जर तुम्ही खातो उघडाल तर तुम्हाला कुठल्याही प्रकारची अडचण येणार नाही तुमचे दोन्हीही योजनांचे पैसे हे पोस्ट ऑफिस मध्ये स्थलांतर केले जातील लक्षात ठेवा पीएम किसान सन्माननीतीचा पाठीमागचा ज्या शेतकऱ्यांना आता मिळालेला नाही त्या शेतकऱ्यांना हे करणं गरजेचं आहे ज्या शेतकऱ्यांना रेगुलर पैसे येतात त्या शेतकऱ्यांना अशा पद्धतीची कुठलीही प्रोसेस करण्याची गरज नाही जर तुम्हाला पीएम किसान सन्मानित योजनेचा लाभ घेण्यासाठी पोस्ट ऑफिसचं खातं ओपन करावा लागेल.Namo Shetkari Sanman Nidhi Yojna

Leave a Comment